Ẹ̀rọ ìfọ́ omi kúrò nínú omi

Àpèjúwe Kúkúrú:

Ẹ̀rọ ìtẹ̀ àlẹ̀mọ́ bẹ́líìtì wa jẹ́ ẹ̀rọ tí a ṣe àkópọ̀ rẹ̀ fún mímú kí omi rọ̀ kí ó sì yọ́. Ó gba ẹ̀rọ ìtẹ̀mọ́lẹ̀ èédú, nípa bẹ́ẹ̀ ó ní agbára ìṣiṣẹ́ tó dára àti ìṣètò tó kéré. Lẹ́yìn náà, a lè dín iye owó iṣẹ́ ẹ̀rọ ìwádìí ara ẹni kù gan-an. Jù bẹ́ẹ̀ lọ, ẹ̀rọ ìtẹ̀mọ́lẹ̀ èédú lè yípadà sí onírúurú ìwọ̀n èédú. Ó lè ṣe àṣeyọrí ìtọ́jú tó dára, kódà bí ìwọ̀n èédú náà bá jẹ́ 0.4%.

Lẹ́yìn ìgbà tí a bá ti flocculation àti ìfúnpọ̀, a ó fi slurry náà sí bẹ́líìtì oníhò tí ó ní ihò láti mú kí ó nípọn àti láti yọ omi kúrò. Omi ọ̀fẹ́ púpọ̀ ni a ó fi agbára walẹ̀ ya sọ́tọ̀, lẹ́yìn náà ni a ó ṣe àwọn ohun èlò líle slurry náà. Lẹ́yìn náà, a ó fi slurry náà sáàárín àwọn bẹ́líìtì méjì tí a ti ní ìfúnpọ̀ láti kọjá ní agbègbè tí a ti ṣe àfihàn ìfúnpọ̀ ṣáájú, agbègbè tí ó ní ìfúnpọ̀ díẹ̀, àti agbègbè tí ó ní ìfúnpọ̀ gíga. A ó yọ ọ́ jáde ní ìgbésẹ̀ díẹ̀, kí ó baà lè ya sludge àti omi sọ́tọ̀. Níkẹyìn, a ó ṣe àkàrà àlẹ̀mọ́ náà, a ó sì tú u jáde.


Àlàyé Ọjà

Àwọn àmì ọjà

12








  • Ti tẹlẹ:
  • Itele:

  • Ìbéèrè

    Kọ ifiranṣẹ rẹ si ibi ki o fi ranṣẹ si wa

    Ìbéèrè

    Kọ ifiranṣẹ rẹ si ibi ki o fi ranṣẹ si wa